วันที่ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.000 น. องค์การบริหารส่วนตำบลขามป้อม ได้ดำเนินการโครงการรณรงค์การคัดแยกขยะจากต้นทางตามหลัก 3R (Reduce Reuse Recycle) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมีท่านกำนัน สารวัตรกำนัน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน รองประธานสภาฯ สมาชิกสภาฯ หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลขามป้อม อาสาสมัครสาธารณสุขหมู่บ้าน และประชาชนบ้านส้มป่อยน้อย ได้พร้อมใจกันเข้าร่วมโครงการฯ ณ ศาลาประชาคม บ้านส้มป่อยน้อย หมู่ที่ 3 ร่วมกันขับเคลื่อนโครงการฯ สร้างจิตสำนึกให้กับประชาชนในการคัดแยกขยะ เพื่อโลก เพื่อเรา ♻️🌍
|